ડાયાબિટીસની સારવાર માટેના વિકલ્પો

ડાયાબિટીસની સારવાર માટેના વિકલ્પો
Spread the love

ડાયાબિટીસના નિદાન સાથે જીવનની ઉચ્ચ ગુણવત્તાને જાળવવા માટે તમારી બ્લડ સુગરને સામાન્ય સ્તરે રાખવી જરૂરી છે. જીવનશૈલીમાં ફેરફાર કરીને તમે તમારા શરીરને તંદુરસ્ત લોહીમાં શર્કરાના સ્તરને જાળવી રાખવામાં મદદ કરી શકો છો, આ સહિત આખા અનાજ, શાકભાજી અને ફળો જેવા ઓછા પ્રમાણમાં પ્રોસેસ્ડ ખોરાક અને ઉચ્ચ માત્રામાં રેસાના આહારને વળગી રહેવું.

દુર્બળ પ્રોટીન સ્રોત અને તંદુરસ્ત ચરબી પસંદ કરવાનું અને વધુ પડતા પ્રોસેસ્ડ માંસને ટાળવું. વધારે પ્રમાણમાં મધુર કાર્બોહાઇડ્રેટ ખોરાક અને મધુર પીણાથી દૂર રહેવું. દિવસમાં ઓછામાં ઓછા અડધો કલાક, અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા 5 દિવસ સક્રિય રહેવું. દવાઓ લેવી એ તમારા શરીરની બનાવટ અને ઇન્સ્યુલિનના ઉપયોગને નિયંત્રિત કરીને તમારા બ્લડ સુગરને તંદુરસ્ત સ્તરે રાખવામાં મદદ કરી શકે છે. જો તમને ડાયાબિટીઝની સારવાર માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી દવાઓ વિશે પ્રશ્નો હોય તો તમારા ડોક્ટર સાથે વાત કરો.

તમારા આહાર, જીવનશૈલી અથવા દવાઓમાં કોઈ ફેરફાર કરવાનો પ્રયાસ કરતા પહેલા તમારે કઈ ડોક્ટર સાથેની પ્રવૃત્તિઓ અને સારવાર તમારા માટે શ્રેષ્ઠ કામ કરશે તે વિશે તમારે તમારા ડોક્ટર સાથે વાત કરવી જોઈએ.

ડો.સમીર ડી.લોઢીયા

 

રિપોર્ટ : વિપુલ ધામેચા (ઉપલેટા)

IMG-20200301-WA0022-2.jpg IMG-20200301-WA0023-0.jpg IMG-20200301-WA0021-1.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Right Click Disabled!