કૈસ્પરસ્કાય અને એરટેલે ગ્રાહકોની ઓનલાઇન મુસાફરીને સુરક્ષિત બનાવવા માટે એકબીજા સાથે ભાગીદારી કરી

કૈસ્પરસ્કાય અને એરટેલે ગ્રાહકોની ઓનલાઇન મુસાફરીને સુરક્ષિત બનાવવા માટે એકબીજા સાથે ભાગીદારી કરી
Spread the love
  • એરટેલના ગ્રાહકો હવે એરટેલ થેન્ક્સ એપ દ્વારા તેમના પીસી અને સ્માર્ટફોન માટે ખરીદી શકશે કૈસ્પરસ્કાય સિક્યુરિટી સોલ્યુશન્સ

વૈશ્વિક સાયબર સિક્યુરિટી કંપની કૈસ્પરસ્કાય દેશના ઈન્ટરનેટ વપરાશકર્તાઓને સુરક્ષા પૂરી પાડવા માટે ભારતની અગ્રણી કોમ્યુનિકેશન સોલ્યુશન પ્રોવાઈડર ભારતી એરટેલ (“એરટેલ”) સાથે ભાગીદારી કરી છે. બંને કંપનીઓ વચ્ચેની આ ભાગીદારીના ભાગરૂપે, એરટેલના ગ્રાહકો એરટેલ થેન્ક્સ એપથી સીધા જ થોડી ક્લિક્સમાં કૈસ્પરસ્કાયનું ટોટલ સિક્યુરિટી સોલ્યુશન ખરીદી શકશે. એટલું જ નહીં! એરટેલ ગ્રાહકો આ અત્યાધુનિક કૈસ્પરસ્કાય સોલ્યુશન્સ પર વિશિષ્ટ ડિલ્સ પણ મેળવી શકે છે.

કૈસ્પરસ્કાયના સીઇઓ યુજીન કૈસ્પરસ્કાયે જણાવ્યું કે, “અમે એક અગ્રણી વૈશ્વિક ટેલિકોમ્યુનિકેશન કંપની અને સૌથી મોટી મોબાઇલ સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સમાંની એક ભારતી એરટેલ સાથે જોડાઇને આનંદ અનુભવીએ છીએ. અમારો ઉદ્દેશ આપણા વપરાશકર્તાઓને સુરક્ષિત રાખવાનો, ઇન્ટરનેટ પર તેમની સલામતી સુનિશ્ચિત કરવાનો અને સુરક્ષિત ડિજિટલ વિશ્વનું નિર્માણ કરવાનો છે. મને ખાતરી છે કે આ ભાગીદારી એરટેલને ઈનોવેશન લીડર બનવામાં અને ઉદ્યોગમાં પોતાને લીડર તરીકે સ્થાપિત કરવામાં મદદ કરશે.”

ભારતી એરટેલના સીઆઇઓ પ્રદિપ્ત કપૂરે જણાવ્યું કે, ‘‘આજે ગ્રાહકની જીવનશૈલી ડિજિટલ માધ્યમો તરફ વળી છે. આવી સ્થિતિમાં, આપણા બધા માટે સુરક્ષા ઉકેલો અપનાવવો મહત્વપૂર્ણ છે. એરટેલ વર્લ્ડ ક્લાસ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને ભાગીદારી દ્વારા સુરક્ષિત નેટવર્ક બનાવવા માટે સતત પ્રયત્ન કરે છે. કૈસ્પરસ્કાય સાથે ભાગીદારી કરતાં અમને ખૂબ જ ખુશીનો અનુભવ થઇ રહ્યો છે, હવે એરટેલના ગ્રાહકો સરળતાથી કૈસ્પરસ્કાયના સુરક્ષા ઉકેલોનો લાભ લઈ શકે છે, થોડીવારમાં સુરક્ષા ઉત્પાદન ખરીદીને મનની સંપૂર્ણ શાંતિ મેળવી શકે છે.‘‘

કૈસ્પરસ્કાય (સાઉથ એશિયા)ના જનરલ મેનેજર શ્રી દિપેશ કૌરાએ જણાવ્યું કે, “આજકાલ મૈલિશિયસ એપ્લિકેશન્સ, સ્પાયવેર, મોબાઇલ બેન્કિંગ ટ્રોજન, એડવેર, ફિશિંગ એટેક, રેન્સમવેર એટેક વગેરે સ્માર્ટફોન વપરાશકર્તાઓ માટે સૌથી મોટો ખતરો બની ગયા છે, જેના માટે તેમને દરેક સમયે સુરક્ષિત રહેવાની જરૂર છે. આજના યુગમાં ડોટાની ગોપનીયતા આપણા જીવનમાં સૌથી મહત્વની બાબત બની ગઈ છે, સ્માર્ટફોન આપણા વ્યક્તિગત ડેટાનો મુખ્ય સ્રોત બની ગયો છે. આ તમામ પાસાઓને ધ્યાનમાં રાખીને, મોબાઈલ ફોનને વિવિધ ઓનલાઈન ધમકીઓથી સુરક્ષિત રાખવો એ પ્રથમ પ્રાથમિકતા બની છે.

આ દિશામાં પહેલું પગલું એ અમારા ઉપકરણો પર વિશ્વસનીય સુરક્ષા ઉકેલો સ્થાપિત કરવાનું છે. આજના યુગમાં વધતાં સાયબર ક્રાઇમથી સુરક્ષિત રહેવા માટે તેમના વિશે જાગૃત રહેવું પણ જરૂરી છે.” આ માટે, એરટેલ ગ્રાહકોએ એરટેલ થેન્ક્સ એપનું નવું વર્ઝન ડાઉનલોડ કરવું પડશે, પછી ‘શોપ’ વિભાગમાં જવું પડશે, પછી લાઇફસ્ટાઇલ ઓફર્સ પર જવું પડશે, કૈસ્પરસ્કાય બેનર પર ક્લિક કરો અને પ્રારંભ કરો. એરટેલ થેન્ક્સ એપ દ્વારા ગ્રાહકો કાર્ડ, નેટ બેન્કિંગ અને યુપીઆઈ દ્વારા પણ સરળ પેમેન્ટ કરી શકે છે. આ ભાગીદારી ભારતના ઈન્ટરનેટ વપરાશકર્તાઓને સાયબર સિક્યુરિટીથી જાગરુક કરવાના અને વધતાં સાયબર ક્રાઇમ વચ્ચે સાઈબર સુરક્ષા માટે પ્રોત્સાહિત કરવાના પ્રયાસમાં કરવામાં આવી છે.

સાયબર ક્રાઇમ સતત વધી રહ્યાં છે અને છેલ્લા 2 વર્ષમાં સાયબર ગુનેગારો ભારતમાં ઇન્ટરનેટ વપરાશકર્તાઓને નિશાન બનાવી રહ્યા છે. કૈસ્પરસ્કાય પ્રોડક્ટ્સએ 2021ના પ્રથમ ક્વાર્ટરમાં ઈન્ટરનેટ પર 37,650,472 સાયબર ક્રાઇમ ઓળખી. મોબાઇલ વપરાશકર્તાઓ પણ જોખમમાં છે કારણ કે સાયબર અપરાધીઓ તેમના પોતાના ફાયદા માટે તેમના વ્યક્તિગત ડેટા પર હુમલો કરી રહ્યા છે અને એક્સેસ કરી રહ્યા છે. ભારતમાં મોબાઇલ ધમકીઓની સંખ્યા 2019થી અનેકગણી વધી છે. 2020 માં, મોબાઇલ ધમકીઓના સંદર્ભમાં ભારત વિશ્વના ટોચના 7 દેશોમાં હતું.

વૈશ્વિક સ્તરે સ્માર્ટફોન વપરાશકર્તાઓને લક્ષ્યાંકિત કરવામાં આવેલી ટોચની મોબાઇલ ધમકીઓ હતી, એડવેર જે 57% (3,254,387 શોધ) સાથે ટોચ પર છે. અન્ય ધમકીઓ વિશે વાત કરીએ તો, 2019 માં 28,889 થી 2020 માં 84,495 થઈ ગયા હતા. શોધાયેલ એન્ડ્રોઇડ શોષણની સંખ્યામાં સત્તર ગણો વધારો થયો છે, અને ટ્રોજન- પ્રોક્સી ધમકીઓની સંખ્યામાં બાર ગણો વધારો થયો છે. કેસ્પર્સકી સોલ્યુશન્સએ 2020 માં મોબાઇલ બેન્કિંગ ટ્રોજન માટે 156,710 ઇન્સ્ટોલેશન પેકેજો શોધી કા્યા હતા, જે 2019 માં થયેલા હુમલાની સંખ્યાની બમણી છે. જો કે, રેન્સમવેર ટ્રોજનમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો કારણ કે અમને 2020 માં રેન્સમવેર ટ્રોજન માટે 20,708 ઇન્સ્ટોલેશન પેકેજો મળ્યા છે, જે અગાઉના વર્ષની તુલનામાં 3.5 ગણો ઘટાડો છે.

પોતાની ટિપ્પણી ચાલુ રાખતા શ્રી દિપેશે કહ્યું, “એરટેલ સાથેની અમારી ભાગીદારી માત્ર વ્યાપારી દ્રષ્ટિકોણથી વ્યૂહાત્મક ભાગીદારી નથી, પરંતુ સાયબર ક્રાઇમથી સ્માર્ટફોન વપરાશકર્તાઓને જાગૃત કરવાનું પણ મહત્વનું છે, જે સાયબર ગુનેગારોનો શિકાર બની શકે છે. આજે ઇન્ટરનેટ કનેક્શન્સ સસ્તાં ભાવે ઉપલબ્ધ હોવાથી, અમે એક સારાં ડિજિટલ ભવિષ્યની દિશામાં શરુઆત કરી છે અને એરટેલની મદદથી અમે ડિજિટલ ભવિષ્યને સુરક્ષિત કરવા માટે આગળ વધ્યા છીએ. અમને આશા છે કે તેમની સાથેની આ ભાગીદારી ભારતીય ઈન્ટરનેટ વપરાશકર્તાઓને સાયબર ક્રાઇમ વિશે જાગરુક કરશે.

કૈસ્પરસ્કાયને આશા છે કે એરટેલ સાથેની આ ભાગીદારી દ્વારા ગ્રાહકો માટે વધુ સારી સાયબર સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવામાં આવી શકે છે. બંને કંપનીઓ તેમના ગ્રાહકો માટે સાયબર સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવા માગે છે અને સુરક્ષિત ડિજિટલ ઇન્ડિયા બનાવવા માટે ફાળો આપવા આતુર છે. એરટેલ થેન્ક્સ એપ દ્વારા કૈસ્પરસ્કાયની સંપૂર્ણ સુરક્ષા સુવિધાઓનો લાભ લઈને ગ્રાહકો સરળતાથી સાયબર ક્રાઇમથી પોતાનું રક્ષણ કરી શકે છે.

Admin

Admin

9909969099
Right Click Disabled!