હેલ્થકેર ગ્લોબલ એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડ ભારતની હોસ્પિટલોની પ્રથમ મરક્યુરી-ફ્રી કેન્સર કેર ચેઇન બની

હેલ્થકેર ગ્લોબલ એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડ ભારતની હોસ્પિટલોની પ્રથમ મરક્યુરી-ફ્રી કેન્સર કેર ચેઇન બની
Spread the love

હેલ્થકેર ગ્લોબલ એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડ (HCG), ભારતમાં સૌથી મોટું કેન્સર કેર નેટવર્ક, વધુ કડક તબીબી સ્વચ્છતા અને ઇકો-ફ્રેન્ડલી પ્રેક્ટિસને પ્રોત્સાહન આપવા માટે મરક્યુરી -આધારિત તબીબી માપન ઉપકરણોને દૂર કરીને મરક્યુરી મુક્ત હોસ્પિટલ બને છે. જે ભારતમાં તમામ 26 કેન્દ્રોમાં મરક્યુરી ધરાવતું HCG તબક્કાવાર મરક્યુરી આધારિત સાધનો જેમ કે થર્મોમીટર્સ, સ્ફીગ્મોમેનોમીટર્સ, બ્લડ પ્રેશર મોનિટરિંગ ઉપકરણો, જઠરાંત્રિય ઉપકરણો, કેલિબ્રેટર્સ સાથે ઉપ્લ્ભ છે. આ પહેલ દ્વારા, HCG સચોટ અને સુરક્ષિત બિન- મરક્યુરી  વિકલ્પોની જમાવટને સમર્થન આપે છે.આનાથી દર્દીઓને સલામત આરોગ્ય સંભાળ મળશે, આરોગ્ય સંભાળ કામદારો માટે સલામત કાર્ય વાતાવરણ અને પર્યાવરણ પરનો ભાર ઘટશે, પૃથ્વીને રહેવા માટે સુરક્ષિત સ્થાન બનાવશે.

આ પહેલ વિશે વાત કરતા શ્રી રાજ ગોરે,ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર, હેલ્થકેર ગ્લોબલ એન્ટરપ્રાઇઝ લિ. જણાવ્યું હતું કે,“અમે આ જાહેરાત કરતાં ખુશ છીએ કે HCG હવે મરક્યુરી- ક્ત સુવિધા સાથે ઉપ્લ્ભ  છે. અમે અમારી હોસ્પિટલોમાં મરક્યુરી આધારિત સાધનોના ઉપયોગ પર પ્રતિબંધ મૂકતી કડક નીતિ લાગુ કરી છે.અમે અમારા પ્રયત્નોને મરક્યુરીના જોખમોથી રહેવાસીઓને બચાવવા અને જીવનની ગુણવત્તા સુધારવાની તક તરીકે જોઈએ છીએ.ડિજિટલ ટેક્નોલોજી પર સ્વિચ કરીને, હોસ્પિટલ કોઈ મરક્યુરી-આધારિત ઝેરી કચરો પેદા કરતી નથી. તે વધુ સારા વાતાવરણની દિશામાં સકારાત્મક પગલું છે. HCG પર્યાવરણની જાળવણી માટે પ્રતિબદ્ધ છે, અને અમારા સમગ્ર નેટવર્ક પર આ પહેલને અમલમાં મૂકીને, આરોગ્યસંભાળ ટકાઉતાના ધ્યેયો અને ઉદ્દેશ્યોમાં નોંધપાત્ર યોગદાન આપવાના અમારા સંકલ્પને પુનઃપુષ્ટ કરી રહ્યા છીએ”.

મરક્યુરી અને તેના વિવિધ સંયોજનો નર્વસ, પાચન અને રોગપ્રતિકારક તંત્ર, ફેફસાં અને કિડની પર ગંભીર આરોગ્ય અસરો તરફ દોરી જાય છે. વધુમાં, મરક્યુરી ભ્રૂણ, બાળકો અને યુવાન વયસ્કો માટે તદ્દન હાનિકારક છે.તેનો ઉપયોગ થર્મોમીટર્સ, બ્લડ પ્રેશર મોનિટર, જઠરાંત્રિય ઉપકરણો અને અન્ય તબીબી વસ્તુઓમાં થાય છે.પ્રવાહી એલિમેન્ટલ મરક્યુરીની નોંધપાત્ર માત્રા રૂમના તાપમાને ગેસમાં ફેરવાય છે, જે સંભવતઃ નજીકના કર્મચારીઓ અથવા દર્દીઓને અત્યંત જોખમી સ્તરે પહોંચાડે છે.તેથી, સમગ્ર ભારતમાં તમામ HGC સુવિધાઓની વ્યવસ્થાપન ટીમો જોખમી મરક્યુરીના હેન્ડલિંગ, સંગ્રહ, સારવાર અને નિકાલ માટે ભારત સરકારના જોખમી કચરો (વ્યવસ્થાપન, હેન્ડલિંગ અને ટ્રાન્સ-બાઉન્ડ્રી મૂવમેન્ટ) નિયમો 2008 માં નિર્ધારિત નિયમોનું મરક્યુરી  આધારિત સાધનો અને ઉત્પાદનોની બદલી પાલન કરી રહી છે. આ સાધનોને એનરોઇડ અથવા ડિજિટલ મશીનોથી બદલવામાં આવે છે આમ હોસ્પિટલોને મરક્યુરી-ફ્રી ઝોન સાથે સલામત કાર્ય કરવાની જગ્યા બનાવે છે.

HCG નું ધ્યાન અદ્યતન તકનીક, સતત સંશોધન અને નવીનતા અપનાવીને દર્દી-કેન્દ્રિત અને મૂલ્ય-ધારિત કેન્સરની સંભાળ પહોંચાડવામાં આવેલું છે.દર્દીઓ માટે મર્ક્યુરી-ફ્રી સારવાર વાતાવરણ સુનિશ્ચિત કરવાની આ પહેલ તેના પોતાના મૂલ્યો અને તેમના તમામ દર્દીઓને આપેલા વચન પ્રત્યે સાચા રહેવાની દિશામાં એક વધુ મોટું પગલું છે.પારો-મુક્ત વિકલ્પ પસંદ કરીને આરોગ્ય-સંભાળ સંસ્થા દર્દીઓ, સ્ટાફ અને પર્યાવરણમાં પારાના સંપર્કમાં આવવાની સંભાવનાને ઘટાડવામાં જબરદસ્ત અસર કરી શકે છે.

Admin

Admin

9909969099
Right Click Disabled!