નૃત્ય એ આધ્યાત્મિકતાની ગહન પ્રસ્તુતિ : મોરારિબાપુ

નૃત્ય એ આધ્યાત્મિકતાની ગહન પ્રસ્તુતિ : મોરારિબાપુ
Spread the love

નૃત્ય એ આધ્યાત્મિકતાની ગહન પ્રસ્તુતિ : મોરારિબાપુ

બંગાળના કલકતામાં રામકથાનો પાંચમો દિવસ સંપન્ન
હાવરા : સંત સેવા સંસ્થાનના શ્રી અરુણભાઈ શ્રોફના નિમિત્તમાત્ર યજમાની કલકતાના બેલુર મઠમાં ગવાતી માનસ- પરમહંસના પાંચમા દિવસે પુ.મોરારિબાપુએ કહ્યું ” રામચરિતમાનસમાં શ્રોતાના લક્ષણો જણાવવામાં આવ્યા છે.સુમતિ, સુશીલ, કથારસિક અને હરિદાસ. જો આવો શ્રોતા મળે તો વક્તા રહસ્યની વાત છતી કરે છે.

સાંભળનાર શ્રોતા હોવો જોઈએ.સૌ કોઈ જે કથારસ સાંભળે તે શ્રોતા હોય તે જરૂરી. પરંતુ જ્યારે તમે કૃષ્ણ, ગુરુ, બુદ્ધની વાત કરો છો ત્યારે તમારી આંખોમાં આંસુ આવી જાય છે.બાપુએ બેધ્યાન શ્રોતાઓને ટકોર કરી એમ પણ કહ્યું કે અહીં તમે અને હું અવિભાજ્ય છીએ.ભગવાન બુદ્ધે બુદ્ધત્વ પ્રાપ્ત કર્યું- પરમહંસીએ પછી કહ્યું કે માત્ર હું એકલો નથી, મારી સાથે પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓએ પણ બુદ્ધત્વ પ્રાપ્ત કર્યું છે. બધું અવિભાજ્ય છે.

 

આકાશમાંથી ફૂલો પડે કે ન પડે, પણ આકાશ અને પવનને અક્કલ મળી. જ્યારે ઠાકુર પરમહંસી મળ્યા ત્યારે અલગ અલગ સ્વરૂપે મળ્યા. ક્યારેક ક્રોધના રૂપમાં તમસ, ક્યારેક ઇચ્છાના વાદળો, ક્યારેક રજોગુણ, ક્યારેક લોભના પવને તેને રોક્યો.બુદ્ધ પુરૂષ સમગ્ર અસ્તિત્વને સાંભળે છે સમગ્ર અસ્તિત્વ બુદ્ધ પુરૂષને સાંભળે છે. જ્યારે તમારો અવાજ સત્ય સાંભળવા લાગે છે, ત્યારે વાણી સાંભળનાર સત્ય બની જાય છે. એવું કહેવાય છે કે તેમણે નૃત્ય એ આધ્યાત્મિકતાની ગહન પ્રસ્તુતિ છે.એક પરમહંસ જનક અને બીજો પરમહંસ અષ્ટાવક્ર સંવાદો, અષ્ટાવકરી ગીતાનો મંત્ર જ્યાં પરમહંસના 12 લક્ષણો જોવા મળે છે.
આજની કથામાં પરમહંસ સંવાદ થયો.

➡ ગુજરાતના તમામ જિલ્લા તેમજ તાલુકાઓમાં ઉત્સાહી રિપોર્ટર, ઇન્ફોર્મર, જિલ્લા બ્યુરો તેમજ માર્કેટિંગ મેનેજરની જાહેરાત વિભાગમાં જરૂરત છે.

વધુ વિગત માટે સંપર્ક :-

➡ વ્યવસ્થાપક (લોકાર્પણ)
વૉટ્સઅપ : 84889 90300

 

Anish Gaudana

Anish Gaudana

Right Click Disabled!